Forum Việt
Đăng nhập Đăng ký

Lần hoạt động

Thủ đoạn hack acc ngọc rồng tổng hợp mới nhất 2018 anh em cẩn thận!!!

AnNhien96 AnNhien96 (Member) [Off]
Thành viên mới.!
♥ - [0]
22 tháng 1 lúc 00:57[#1]
Bạn đã từng bị hack nick ngọc rồng mà không rõ nguyên nhân? Bạn có acc game đầu tư bạc triệu bỗng một ngày không cánh mà bay? Thủ đoạn hack acc ngọc rồng ngày càng tinh vi và phức tạp, hãy cùng shop nick game Hồng Ân xem qua các thủ đoạn hack acc game online 2018 được tổng hợp dưới đây để bảo vệ tài khoản game mình an toàn mà chiến tết cùng bạn bè các bạn nhé.

Tại sao nick ngọc rồng hay bị hack?

Mình bán nick ngọc rồng cũng lâu rồi nên cũng nói thật với anh em luôn là nick ngọc rồng có giá khá cao so với các game khác như liên quân, cf…Nhiều nick ngọc rồng vip, siêu phẩm xayda, namec, trái đất có giá lên đến vài triệu là bình thường.

Mặc khác để tiện cho việc người chơi có thể bán lại khi không chơi nữa các nick ngọc rồng đem ra mua bán phần lớn đều đăng ký ảo mà các nick này đăng ký ảo thì không thể lấy lại mật khẩu bằng email hay số điện thoại được. Vậy mất nick ngọc rồng nguyên nhân là ở đâu? Có rất nhiều thủ đoạn để lừa đảo, hack acc ngọc rồng, nhưng nhìn chung cũng chỉ có vài dạng mình liệt kê bên dưới. Các anh em đọc qua một lần sẽ tránh được nguy cơ bị hack mất acc nhất là mấy bạn mới chơi.

Bị hack nick ngọc rồng do nhiễm keylogger từ các phiên bản ngọc rồng mod, hack

Mình cũng biết là phiên bản mod tiện lợi cho anh em khi bổ sung các tính năng như auto báo boss, di chuyển nhanh, chat nhanh…và mình cũng rất trân trọng nhiều bạn bỏ công sức ra để làm bản mod cho anh em trải nghiệm.
Nhưng mà anh em cũng nên biết rủi ro khi sử dụng các phiên bản mod này, nhất là khi gặp mấy thành phần xấu, họ cố tình cài keylogger vào các phiên bản này để chiếm đoạt nick ngọc rồng của các bạn. Thậm chí có kẻ còn tinh vi hơn, trường hợp kiểm tra thấy nick ngọc rồng bạn còn đang yếu các đối tượng này không lấy của bạn liền đâu, chờ nuôi cho lớn rồi mới ăn ^^.
Do đó tốt hơn hết anh em nên hạn chế sử dụng các phiên bản mod NRO. Trường hợp muốn sử dụng thì tốt hơn hết nên tải ở các website chia sẻ uy tín cũng như xem đánh giá của người chơi khác về các phiên bản đó trên mạng. Tuy nhiên dù thế nào đi nữa các bạn cũng phải kiểm tra các phiên bản này trước khi cài đặt. Để kiểm tra các phiên bản mod ngọc rồng có an toàn không các bạn làm theo hướng dẫn bên dưới nhé:

Sử dụng gmail và virustotal.com để quét keylogger và các phần mềm độc hại khác:

Thực ra tính năng này nhiều bạn sử dụng mỗi ngày mà tại không nhận ra đó thôi. Trước khi các bạn đính kèm 1 file hay tải xuống 1 file bằng gmail, hệ thống sẽ quét virus trước. Nếu an toàn mới cho các bạn đính kèm hay download. Mình sẽ tận dụng tính năng kiểm tra virus, các phần mềm độc hại của hệ thống gmail để kiểm tra các phiên bản mod ngọc rồng.

Đầu tiên các anh em đăng nhập vào tài khoản gmail của mình và chọn soạn 1 email mới. Sau đó chọn đính kèm tệp tin rồi chọn đính kèm phiên bản ngọc rồng mod cần kiểm tra. Nếu gmail cho phép bạn đính kèm phiên bản ngọc rồng mod đó có nghĩa là phiên bản đó không chứa virus, mã độc hoặc có có nhưng hệ thống không phát hiện ra (trường hợp này khá ít).

image

image

image

Do hiện tại gmail chỉ cho upload tối đa 25MB thôi nên với file cần kiểm tra có dung lượng vượt quá 25MB thì sẽ không kiểm tra bằng cách này được các bạn nhé.

Sau khi kiểm tra lần 1 bằng tính năng sử dụng gmail để quét keylogger và các phần mềm độc hại khác các bạn tiếp tục kiểm tra thêm 1 lần nữa bằng công cụ kiểm tra virus và phần mềm độc hại trực tuyến là: virustotal.com

Công cụ này rất hiệu quả, dễ sử dụng mà còn miễn phí nữa nha. Cách sử dụng thì anh em tham khảo videos bên dưới nhé, dễ hiểu lắm.

Hiện tại virustotal.com liên kết với khoảng 52 chương trình diệt virus khác nhau. Nếu cả 52 chương trình này đều báo an toàn thì đến đây bạn có thể yên tâm đến 99% rồi đó. Còn 1% thì hên xui nhá.

Bị hack nick ngọc rồng do truy cập web scam nhận code, nhận quà

Theo cá nhân mình biết thì trường hợp này có lẽ chiếm đến 60% các trường hợp. Nếu ai đó chia sẻ 1 đường link nhận code nhận quà miễn phí hấp dẫn thì đừng có dại click vào liền nhé. Khi bạn click vào sẽ chuyển đến 1 trang web lừa, các web lừa đảo này thường được thiết kế có giao diện giống với giao diện của website nhà phát hành game. Các trang này sẽ luôn yêu cầu anh em đăng nhập để nhận quà, anh em nào trót dại thì tỉ lệ mất acc là 100%.

Gần đây còn một chiêu nữa mình mới phát hiện ra một mánh mới, đó là tụi trộm cướp lấy được tài của nạn nhân rồi dùng chính tài khoản này đi lừa tiếp bạn bè của nạn nhân. Vì những thông tin này được chia sẻ từ bạn bè nên tỉ lệ nạn nhân click vào các liên kết độc hại là rất cao.

Đề phòng hình thức này cũng khá đơn giản, bạn chỉ cần chú ý kỹ đường dẫn URL của trang web trước khi nhập thông tin tài khoản ngọc rồng. (Lười quá lấy tạm cái ảnh trang chủ liên quân anh em thông cảm nhé).

image

Xem kỹ URL của trang web trước khi nhập thông tin tài khoản

Bị hack nick ngọc rồng do nhiễm keylogger từ các link hoặc file chứa virus, chương trình autorun

Khi có ai đó gửi cho các bạn một đường link web lạ hoặc một tập tin lạ các bạn nên cẩn thận khi click vào nhé. Nhiều loại keylogger có thể cài đặt tự động khi các bạn click vào các đường link hay các tập tin này. Cách phòng tránh thể loại này thì anh em không click vào các đường dẫn hay tập tin người lạ gửi nhé.
P/S: Bác nào có điều kiện thì trang bị cho mình một phần mềm internet virus security nhé có gì lỡ coi gì bậy bạ cũng không sao.

Đặt password quá dễ đoán

Hiện nay với sự hỗ trợ của các công cụ dò password nếu người chơi đặt pass quá đơn giản sẽ dễ dàng bị dò ra trong vòng chỉ vài phút. Một trong những công cụ được sử dụng nhiều nhất phải kể đến Brute-force attack. Brute-force attack là gì thì các bác xem bài viết của em tại đây nhé.

Để phòng tránh thì anh em nhớ sử dụng mật khẩu mạnh bằng cách sử dụng cả ký tự viết hoa, viết thường, chữ số, ký tự đặc biệt nhé. Thay đổi mật khẩu tài khoản sau một khoảng thời gian sử dụng để tránh dò pass

image

Sử dụng mật khẩu mạnh bao gồm cả chữ cái, chữ số, ký tự đặc biệt

Bị mất nick ngọc rồng do mua acc gặp phải chủ shop lừa đảo

Nhiều anh em có tiền mà không có thời gian để cày kéo thường tìm đến các shop mua bán nick ngọc rồng. Đáp ứng nhu cầu mua bán nick ngọc rồng của người chơi, các shop nick ngọc rồng mọc lên như nấm. Bên cạnh các shop nick ngọc rồng uy tín cũng có cả các shop chuyên lừa đảo. Anh em mua acc NRO tại các shop này thì vừa mất tiền mà còn vừa rước bực mình nữa.

Cách phòng tránh thì anh em khi có ý định mua nick ngọc rồng hãy đến với các shop mua bán nick ngọc rồng uy tín hoặc anh em có thể nhờ người giao dịch trung gian cho yên tâm. Tiền mồ hôi nước mắt mình bỏ ra thì phải cẩn thận thui.

Anh em thấy có ích cho mình một like động viên nhé. Chúc anh em chơi game vui và giữ gìn acc cẩn thận để mà còn chơi tết nữa nhé.
Đã chỉnh sửa. AnNhien96 (22 tháng 1 lúc 01:40) [9]
  Tổng số: 1

Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Tới diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ trên xuống
Trực tuyến: 0 / 3
ACE CLICK ỦNG HỘ FORUMVIET
Cập nhật mới code 3q 360mobi cực VIP -Cùng Fun24h.Mobi trải nghiệm game truy kich mobile bắn súng đỉnh cao trên di động - Hướng dẫn chơi Pokemon go -chơi ngay đột kích mobile tựa game bắn súng siêu hot -Thi công khoan cat be tong uy tín, giá rẻ -Công ty Sua may giat tại nhà -Trang trại cung cấp lợn mán hòa bình sạch, đạt tiêu chuẩn - Chuyên cung cấp lợn mán giống chuẩn chất lượng tại trang trại Lợn Mán Hòa Bình
2018 © Forum Việt
Diễn đàn game thủ mobile Việt Nam, cập nhật những game mới nhất cùng với cộng đồng game thủ Việt nam giao lưu học hỏi kinh nghiệm
To Top